• :
  • :
mic
Câu hỏi:
Có được là viên chức hay không?
Tôi công tác và ký hợp đồng không xác định thời hạn đã 7 năm tại Ngân hàng Chính sách xã hội với vị trí cán bộ chuyên môn, ngạch kinh tế viên, bậc 3/8. Vậy tôi có phải là viên chức không?
Người gửi: Nguyễn Văn Nam
Trả lời có tính chất tham khảo
  • Chi nhánh Ngân hàng Chính sách xã hội (NHCSXH) tỉnh Thái Bình trả lời phản ánh Công dân Nguyễn Văn Nam như sau:

    Từ khi chi nhánh NHCSXH tỉnh Thái Bình được thành lập năm 2003 đến nay, chưa có công dân nào tên là Nguyễn Văn Nam đã và đang làm việc tại Chi nhánh NHCSXH tỉnh Thái Bình.

    Chi nhánh NHCSXH tỉnh Thái Bình là đại diện pháp nhân, có con dấy riêng; hoạt động theo Điều lệ, Quy chế về tổ chức hoạt động của NHCSXH; Chi nhánh NHCSXH tỉnh Thái Bình đăng ký hoạt động tại Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Thái Bình với mã số chi nhánh 0100695387-012; Tất cả người lao động làm việc tại Chi nhánh được ký hợp đồng lao động theo quy định Luật lao động. Theo Luật viên chức số 58/2010/QH12 ngày 15/11/2010 quy định tại Điều 2: Viên chức là công dân Việt Nam được tuyển dụng theo vị trí việc làm, làm việc tại đơn vị sự nghiệp công lập theo chế độ hợp đồng làm việc, hưởng lương từ quỹ lương của đơn vị sự nghiệp công lập theo quy định của pháp luật, đối chiếu với Luật viên chức thì người lao động làm việc tại Chi nhánh NHCSXH tỉnh Thái Bình không phải là viên chức.

    Trên đây là ý kiến trả lời của Chi nhánh NHCSXH tỉnh Thái Bình về câu hỏi của công dân.
    15/12/2018  |  Administrator đã phản hồi
Gửi ý kiến bình luận
Change the CAPTCHA code
Bài viết được quan tâm